ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾ ਰਹੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਪਲਟੀ

279

ਨਿਊ ਪ੍ਰੋਵਿਡੈਂਸ ਤੋਂ ਸੱਤ ਮੀਲ ਦੂਰ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਨੂੰ ਸਮੁੰਦਰੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਹੈ ,ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਉਦੋਂ ਹੋਈ ਜਦੋਂ ਇੱਕ “ਸ਼ੱਕੀ ਮਨੁੱਖੀ ਤਸਕਰੀ ਮੁਹਿੰਮ” ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਮੁੰਦਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਹਾਜ਼ ਪਲਟ dਗਿਆ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ਕਿ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ 15 ਔਰਤਾਂ, ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਲੱਭੀਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 25 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਾਪਤਾ ਹੋਣ ਦਾ ਖਦਸ਼ਾ ਹੈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਵੈਸਟ ਬੇ ਸਟ੍ਰੀਟ ‘ਤੇ 60 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦੋ ਇੰਜਣ ਵਾਲੀ ਸਪੀਡਬੋਟ ਰਾਤ 1 ਵਜੇ ਮਿਆਮੀ, ਫਲੋਰੀਡਾ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ।

ਇਸ ਬਾਬਤ ਬਹਾਮਾਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਫਿਲਿਪ ਡੇਵਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਕਾਰ ਅਤੇ ਬਹਾਮਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹਾਂਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੁਖਾਂਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆ ​​ਦਿੱਤੀ ਹੈ.A boat carrying Haitian migrants bound for the United States capsized off the coast of the Bahamas early Sunday, leaving at least 17 people dead, the Bahamian prime minister said.Bahamian police and defense forces responded to reports of a “boating incident” shortly after 1 a.m. Sunday, Prime Minister Philip Davis said at a news conference with health and safety officials. “Rescue teams recovered 17 — sadly — 17 bodies from the water,” he said, adding that 25 people were rescued.