Home / Latest News / ਜੌਹਨਸਨ ਐਂਡ ਜੌਹਨਸਨ ਟੀਕੇ ਨਾਲ ਮਜ਼ਬੂਤ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਤੀਜਾ ਆਇਆ

ਜੌਹਨਸਨ ਐਂਡ ਜੌਹਨਸਨ ਟੀਕੇ ਨਾਲ ਮਜ਼ਬੂਤ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਤੀਜਾ ਆਇਆ

ਸਾਨ ਫਰਾਂਸਿਸਕੋ, 26 ਸਤੰਬਰ – ਜਾਨਸਨ ਅਤੇ ਜਾਨਸਨ ਦੇ ਕਲੀਨੀਕਲ ਅਜ਼ਮਾਇਸ਼ ਦੇ ਮੁੱਢਲੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਤੋਂ ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੀਰ ਨੇ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਸਗੋਂ ਜਿਨ੍ਹ•ਾਂ 800 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ, ਉਨ੍ਹ•ਾਂ ‘ਚ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ (ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ) ਪੈਦਾ ਹੋਣੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੀ ¢ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਦੋ ਉਮਰ ਸਮੂਹਾਂ 18- 55 ਸਾਲ ਅਤੇ 65 ਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ¢ ਜਾਂਚ ਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਹ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਟੀਕਾ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਟਰਾਇਲ ਪਾਸ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ¢

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਦੋ ਖੁਰਾਕਾਂ ਸਮੂਹਿਕ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ 18 ਤੋਂ 55 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਾਲੇ 99 ਫੀਸਦੀ ਭਾਗ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ 29 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਐਾਟੀਬਾਡੀਜ਼ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ ਤੇ ਨਤੀਜੇ ਇਹ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਕਿ ਬੁਖਾਰ, ਸਿਰਦਰਦ, ਥਕਾਵਟ, ਸਰੀਰ ਦੇ ਦਰਦ ਅਤੇ ਟੀਕੇ-ਸਾਈਟ ਦੇ ਦਰਦ ਵਰਗੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹਲਕੇ ਅਤੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਹੱਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ¢ ਭਾਗ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਕੁਝ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਅਜ਼ਮਾਇਸ਼ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਟੀਕੇ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸ਼ਾਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ¢ ਇਹ ਉਹੀ ਤਕਨੀਕ ਹੈ, ਜੋ ਜਾਨਸਨ ਅਤੇ ਜਾਨਸਨ ਵਲੋਂ ਇਬੋਲਾ, ਜ਼ੀਕਾ, ਐੱਚ. ਆਈ. ਵੀ. ਅਤੇ ਆਰ. ਐੱਸ. ਵੀ. ਟੀਕਿਆਂ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ¢

ਜਾਨਸਨ ਅਤੇ ਜਾਨਸਨ ਦੇ ਮੁੱਖ ਵਿਗਿਆਨਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਡਾ. ਪਾਲ ਸਟੌਫਲਜ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਅਜ਼ਮਾਇਸ਼ ਦੋ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਟੀਕੇ ਦੀ ਇਕ ਖੁਰਾਕ ਦੀ ਕਾਰਜਕੁਸ਼ਲਤਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੇਗੀ ਤੇ ਨਤੀਜੇ ਤੇਜ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ | ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰੀਕੀ ਫੂਡ ਐਾਡ ਡਰੱਗ ਦੁਆਰਾ ਵਿਚਾਰ ਅਧੀਨ ਟੀਕਾ ਸਖਤ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਟੀਕਾ ਦੀ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਨੂੰ ਵੱਧ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ |

About admin

Check Also

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਉ – ਰੀਮਡੇਸਿਵਿਰ ਟੀਕਿਆਂ ਦੀ ਸੰਭਾਵੀ ਖੇਪ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਤੈਰਦੀ ਮਿਲੀ

ਕਰੋਨਾਂ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਰੀਮਡੇਸਿਵਿਰ ਟੀਕਿਆਂ ਦੀ ਸੰਭਾਵੀ ਖੇਪ,ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਤੈਰਦੀ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: