Breaking News
Home / International / 1850 ਪੌਂਡ ਦਾ ਵਿਕਿਆ ਚਾਰਲਸ ਅਤੇ ਡਾਇਨਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਕੇਕ

1850 ਪੌਂਡ ਦਾ ਵਿਕਿਆ ਚਾਰਲਸ ਅਤੇ ਡਾਇਨਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਕੇਕ

ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਡਾਇਨਾ ਤੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕੇਕ ਦਾ ਟੁਕੜਾ 1,850 ਪੌਂਡ ’ਚ ਵਿਕਿਆ

ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ 40 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਕੇਕ ਦਾ ਵਿਚਾਰ ਖਾਸ ਤੌਰ’ ਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਪਰ ਇਹ ਕੋਈ ਆਮ ਟੁਕੜਾ ਨਹੀਂ ਹੈ! ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਅਤੇ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਡਾਇਨਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕੇਕ ਦਾ ਟੁਕੜਾ 1,850 ਪੌਂਡ ਵਿੱਚ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ 40 ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਨਿਲਾਮੀ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਕੀਮਤ ’ਤੇ ਵੇਚਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੇਕ ਦਾ ਇਹ ਟੁਕੜਾ ਵਿਆਹ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ 23 ਕੇਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਜੋ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਸ਼ਾਹੀ ਜੋੜੇ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਪਰੋਸੇ ਸਨ। ਕੇਕ ਦੀ ਆਈਸਿੰਗ ਅਤੇ ਬਦਾਮ ਦੀ ਮਠਿਆਈ ਤੋਂ ਬਣੇ ਬੇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹੀ ‘ਕੋਟ ਆਫ਼ ਆਰਮਜ਼’ ਨੂੰ ਸੁਨਹਿਰੇ, ਲਾਲ, ਨੀਲੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਨਾਲ ਸਜੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਦਰਸਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਟੁਕੜਾ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੇ ਸਟਾਫ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਮੋਯਾ ਸਮਿਥ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ 29 ਜੁਲਾਈ 1981 ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਰੱਖਿਆ ਸੀ।

ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਚਰਚਿਤ ਵਿਆਹਾਂ ‘ਚ ਗਿਣਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਬਰਤਾਨੀਆ ਦੇ ਪਿ੍ੰਸ ਚਾਰਲਸ ਅਤੇ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਡਾਇਨਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕੇਕ ਦਾ ਟੁਕੜਾ 1850 ਪੌਂਡ ਦਾ ਵਿਕਿਆ ਹੈ | ਇਹ ਟੁਕੜਾ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਮਾਂ ਦੇ ਕਲੇਰੀਐਂਸ ਪੈਲੇਸ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਮੋਰੀਆ ਸਮਿੱਥ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖ ਲਿਆ ਸੀ | ਇਹ ਟੁਕੜਾ ਵਿਆਜ ਦੇ 23 ਅਧਿਕਾਰਤ ਕੇਕਾਂ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਹੀ ਨਿਸ਼ਾਨ ਅੰਕਿਤ ਹੈ | ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੀਡਜ਼ ਦੇ ਇਕ ਖਰੀਦਦਾਰ ਨੇ ਆਨਲਾਇਨ ਖਰੀਦਿਆ ਹੈ | ਇਸ ਦਾ ਸੰਭਾਵੀ ਮੁੱਲ੍ਹ 500 ਪੌਂਡ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ | ਇਸ ਦੀ ਬੋਲੀ ਲਈ ਯੂ.ਕੇ., ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪੂਰਬੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬੋਲੀਕਾਰਾਂ ਨੇ ਦਿਲਚਸਪੀ ਵਿਖਾਈ ਹੈ | ਇਸ ਕੇਕ ਨੇ ਮਿਸਜ਼ ਸਮਿੱਥ ਨੇ ਕੇਕ ‘ਤੇ ‘ਪਿ੍ੰਸ ਚਾਰਲਸ ਅਤੇ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਡਾਇਨਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਕੇਕ’ ਵਿਆਹ ਦੀ ਤਾਰੀਖ 27 ਜੁਲਾਈ 1981 ਵੀ ਲਿਖੀ ਹੋਈ ਹੈ | ਜਿਸ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ 40 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ | ਇਸ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 2008 ‘ਚ ਵੇਚਿਆ ਗਿਆ ਸੀ |

About admin

Check Also

ਸੂਪ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕੱਟਿਆ ਸੀ ਕੋਬਰਾ, 20 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਵੱਡੇ ਸੱਪ ਨੇ ਡੰਗਿਆ, ਸ਼ੈਫ ਦੀ ਮੌਤ

ਦੱਖਣੀ ਚੀਨ ਦੇ ਗੁਆਂਗਡੋਂਗ ਸੂਬੇ ਦੇ ਫੋਸ਼ਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ੈੱਫ ਪੇਂਗ ਫੈਨ ਇੰਡੋਚਾਈਨੀਜ਼ …

%d bloggers like this: