ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਕੇ ਆ ਰਹੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਵਾਪਰਿਆ ਹਾਦਸਾ, ਨਹਿਰ ‘ਚ ਡਿੱਗੀ ਕਾਰ, 2 ਨੌਜਵਾਨ ਲਾਪਤਾ

250

ਪਿੰਡ ਡੱਲਾ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਬੰਟੀ ਕਾਲੂ ਤੇ ਮੋਂਟੂ ਨੇ ਨਹਿਰ ‘ਚ ਜਾ ਕੇ ਇਕਬਾਲ ਤੇ ਮਨਜਿੰਦਰ ਨੂੰ ਸਹੀ ਸਲਾਮਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਿਲਪ੍ਰੀਤ ਤੇ ਸਤਨਾਮ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹਿਰ ‘ਚ ਲੱਭਣ ਦੀ ਕਾਫੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੀ ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਲੱਭੇ।

ਪਿੰਡ ਲੱਖਾ ਦੇ ਚਾਰ ਨੌਜਵਾਨ ਦੋਸਤ, ਜੋ ਆਪਣਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਮਨਾ ਕੇ ਘਰ ਪਰਤ ਰਹੇ ਸਨ, ਵੀਰਵਾਰ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 12 ਵਜੇ ਪਿੰਡ ਡੱਲਾ ਨੇੜੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਸਮੇਤ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਏ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ 23 ਸਾਲਾ ਦਿਲਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਹਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਦੋਸਤ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ ਰੁੜ੍ਹ ਗਏ। ਦੋਸਤ ਦਿਲਪ੍ਰੀਤ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਮਨਾਉਣ ਗਏ ਹੋਏ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੁਝ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂਕਿ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਗਏ ਅਤੇ ਮਦਦ ਲਈ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ਲੱਗੇ।

ਸੰਨਾਟਾ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਪਿੰਡ ਡੱਲਾ ਦੇ ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਲੋਕ ਨਹਿਰ ਕਿਨਾਰੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਪਿੰਡ ਡੱਲਾ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਬੰਟੀ ਕਾਲੂ ਅਤੇ ਮੌਂਟੂ ਨੇ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਇਕਬਾਲ ਅਤੇ ਮਨਜਿੰਦਰ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ।

ਉਸ ਨੇ ਦਿਲਪ੍ਰੀਤ ਅਤੇ ਸਤਨਾਮ ਨੂੰ ਨਹਿਰ ‘ਚ ਲੱਭਣ ਦੀ ਵੀ ਕਾਫੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ। ਪਿੰਡ ਡੱਲਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਰਪੰਚ ਚੰਦ ਸਿੰਘ ਡੱਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡੱਲਾ ਨਹਿਰ ਨੇੜੇ ਮੱਲਾ ਰਸੂਲਪੁਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਤਿੱਖਾ ਮੋੜ ਹੈ ਜਿੱਥੋਂ ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਜੈਨ ਕਾਰ ਨਾ ਮੋੜ ਸਕੀ ਅਤੇ ਸਿੱਧੀ ਨਹਿਰ ‘ਚ ਜਾ ਡਿੱਗੀ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਕਾਰਨ ਪਿੰਡ ਲੱਖਾ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਦੀ ਲਹਿਰ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਗਏ ਬੰਟੀ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਚੋਰੀ ਕਰ ਲਏ।