ਚੀਨ ‘ਚ ਅਸਲ ਸੱਚਾਈ ?…

273

According To Indian Media – ਚੀਨ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਹਾਹਾਕਾਰ: ਹਸਪਤਾਲ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਭਰੇ, ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ, ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ‘ਚ 3 ਦਿਨ ਤੱਕ ਇੰਤਜ਼ਾਰ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਚੀਨ ਦਾ ਲੱਕ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉੱਥੇ ਹੀ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਗਲਿਆਰੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਰ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਲਾਸ਼ਾਂ ਪਈਆਂ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਇਕ ਹੋਰ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਡ੍ਰਿੱਪ ਲਗਾਉਂਦੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਲੂਮਬਰਗ ਨੇ ਚੀਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿਹਤ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 3 ਕਰੋੜ 70 ਲੱਖ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ‘ਚ ਇਸ ਦਿਨ ਸਿਰਫ 3000 ਮਾਮਲੇ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ।

ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ 20 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਵਿੱਚ 24 ਕਰੋੜ 80 ਲੱਖ ਲੋਕ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 40 ਲੱਖ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਪਾਏ ਗਏ ਸਨ।


ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰ ਕਾਰਕੁਨ ਜੈਨੀਫਰ ਜੈਂਗ ਨੇ ਵੀ ਇੱਕ ਕਲਿੱਪ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਸੀਆਂ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਡ੍ਰਿੱਪ ਲਗਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿਗਿਆਨੀ ਐਰਿਕ ਫੀਗੇਲ-ਡਿੰਗ ਨੇ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਲਾਸ਼ਾਂ ਦੇ ਢੇਰ ਦੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਲੋਕ ਇੰਨੇ ਡਰੇ ਹੋਏ ਹਨ ਕਿ ਖੂਨਦਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਵੀ ਡਰਦੇ ਹਨ।


ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਥੋਂ ਦੇ ਬਲੱਡ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਚੀਨ ਦੇ ਬਲੱਡ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਸਿਰਫ 3 ਦਿਨ ਦਾ ਖੂਨ ਬਚਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਰੈੱਡ ਅਲਰਟ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਚੀਨ ਦੇ ਸ਼ਾਨਡੋਂਗ ਸੂਬੇ ਦੇ ਕਿੰਗਦਾਓ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਮੇਅਰ ਬੋ ਤਾਓ ਨੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 5 ਲੱਖ ਕੇਸ ਆਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਦੀ ਆਬਾਦੀ 58 ਲੱਖ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ।