On CCTV ਫਿਲਮੀ ਅੰਦਾਜ਼ ‘ਚ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਇਕ ਵਪਾਰੀ Harjeet Singh ‘ਤੇ ਸੜਕ ਵਿਚਾਲੇ–

904

ਫਿਲਮੀ ਅੰਦਾਜ਼ ‘ਚ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਇਕ ਵਪਾਰੀ ‘ਤੇ ਸੜਕ ਵਿਚਾਲੇ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਹਮਲਾ, ਫਿਰ ਗੱਡੀ ‘ਚ ਬਿਠਾ ਲੈ ਗਏ ਬਦਮਾਸ਼

ਫਿਲਮੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਕ ਵਪਾਰੀ ਦੀ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰੋਕ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ‘ਚੋਂ ਉਤਾਰ ਕੇ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਕਈ ਵਾਰ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਤਲਵਾਰਾਂ ਲਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾ ਲਿਆ।

ਫਿਲਮੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਕ ਵਪਾਰੀ ਦੀ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰੋਕ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ‘ਚੋਂ ਉਤਾਰ ਕੇ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਕਈ ਵਾਰ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਤਲਵਾਰਾਂ ਲਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾ ਲਿਆ। ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤਲਵਾਰ ਦੇ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰੀ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਨੇੜੇ ਵਸਈ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਫੈਲ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਭਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਸਥਾਨਕ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਹਮਲਾ ਸੂਰ ਦੇ ਮਾਸ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਦੋ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਝਗੜੇ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਪਾਲਘਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਹਮਲਾ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੋ ਗਿਆ। ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਿਕ-ਅੱਪ ਵੈਨ ਦੂਜੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਕੇ ਰੁਕਦੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਫਿਰ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਗੱਡੀ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਵੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਮਲਾਵਰ ਤਲਵਾਰਾਂ ਲਹਿਰਾ ਕੇ ਅਤੇ ਬੰਦੂਕਾਂ ਲਹਿਰਾ ਕੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰਾਉਂਦੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਗਵਾਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕੋਈ ਦਖਲ ਨਾ ਦੇਵੇ। ਚਸ਼ਮਦੀਦਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਸ਼ੱਕੀਆਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਟੀਮਾਂ ਬਣਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ।

ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ Harjeet Singh alias Dadu ਦੇ ਨਾਲ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਰਹੇ ਦੋ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਵਿਜ਼ੂਅਲ ਵਿਚ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਕਾਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਤਲਵਾਰ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਰਾਗ ਲਈ ਘਟਨਾ ਸਥਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਦਿਖਾਇਆ। ਸਥਾਨਕ ਨਿਵਾਸੀ ਜੈੇਂਦਰ ਪਾਟਿਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ Harjeet Singh alias Dadu ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਰਾਹਗੀਰਾਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਨੇ ਬੰਦੂਕ ਕੱਢੀ, ਇਸ ਲਈ ਕਿਸੇ ਨੇ ਦਖਲ ਦੇਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ।ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਵਾਦ ਸੂਰ ਦੇ ਵਪਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਸੂਰ ਦਾ ਡੀਲਰ ਹੈ। ਇਹ ਹਮਲਾ ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਿਕਅੱਪ ਵੈਨ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਫ਼ਰਾਰ ਹੋ ਗਏ।