‘ਹਨੀ ਟਰੈਪ’ – YouTuber and Instagram celebrity ਕੁੜੀ Namra Qadir ਨੇ ਵਪਾਰੀ ਤੋਂ ਇੰਝ ਬਟੋਰੇ 80 ਲੱਖ

240

Who is Namra Qadir, YouTuber and Instagram celebrity accused of honey-trapping Gurgaon Sector 50 businessman ‘ਹਨੀ ਟਰੈਪ’ – ਯੂ ਟਿਊਬਰ ਕੁੜੀ ਨੇ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜਾਲ ਵਿੱਚ ਫ਼ਸਾ ਕੇ ਬਲੈਕਮੇਲ ਕਰਦਿਆਂ ਬਟੋਰੇ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ, ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਹਨੀ ਟ੍ਰੈਪ ਵਿੱਚ ਫਸਾਉਣ ਵਾਲੇ ਬਦਮਾਸ਼ ਯੂਟਿਊਬਰ ਨਮਰਾ ਕਾਦਿਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਉਸ ਕੋਲੋਂ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਜਦੋਂਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਵਿਰਾਟ ਬੈਨੀਵਾਲ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਲਈ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। Police said the accused, Namra Qadir, was arrested and produced in a district court, which sent her to police custody for four days. Her husband, who is also an accused, is yet to be arrested, said police. Qadir has more than two lakh followers on Instagram and six lakh subscribers on YouTube.Qadir’s husband and co-accused Manish alias Virat Beniwal is at large, police said, adding that raids are being conducted to apprehend him. Twenty-two-year-old Qadir has more than 617k subscribers on the video-sharing platform.

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਹਨੀ ਟ੍ਰੈਪ ਵਿੱਚ ਫਸਾਉਣ ਵਾਲੇ ਬਦਮਾਸ਼ ਯੂਟਿਊਬਰ ਨਮਰਾ ਕਾਦਿਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਉਸ ਕੋਲੋਂ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਜਦੋਂਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਵਿਰਾਟ ਬੈਨੀਵਾਲ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਲਈ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਕ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਨਮਰਾ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਆਖਿਰ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਯੂਟਿਊਬਰ ਨੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜਾਲ ‘ਚ ਫਸਾ ਲਿਆ, ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ…

ਨਮਰਾ ਕਾਦਿਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਮਸ਼ਹੂਰ ਨਾਮ ਹੈ। ਯੂਟਿਊਬ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ 6 ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਵੀ 2 ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਯੂਜ਼ਰਸ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਾਲੋ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੇਖਣ ‘ਚ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਅਸਲੀਅਤ ਉਦੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਜਦੋਂ 24 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵਪਾਰੀ ਨੇ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਸੈਕਟਰ-50 ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਉਸ ਵਿਰੁੱਧ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ।

ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨਮਰਾ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਲਈ ਸੀ। ਇਸ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਵਿਰਾਟ ਬੈਨੀਵਾਲ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜਬਰ-ਜ਼ਨਾਹ ਦੇ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਫਸਾਉਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇ ਕੇ ਪੈਸੇ ਵਸੂਲ ਕੀਤੇ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, ”ਮੈਂ ਕੰਮ ਦੇ ਸਿਲਸਿਲੇ ‘ਚ ਰੈਡੀਸਨ ਹੋਟਲ ਸੋਹਨਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਨਮਰਾ ਕਾਦਿਰ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਉਹ ਇੱਕ YouTuber ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਵੀਡੀਓ ਮੈਂ ਦੇਖਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਮੇਰੀ ਵਿਰਾਟ ਬੈਨੀਵਾਲ ਨਾਲ ਵੀ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ਕਰਵਾਈ ਜੋ ਇੱਕ ਯੂਟਿਊਬਰ ਵੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਦੋਸਤ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਮੇਰੀ ਫਰਮ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਹਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਦੋ ਲੱਖ ਐਡਵਾਂਸ ਪੇਮੈਂਟ ਮੰਗੀ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਫਸਿਆ
ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ, “ਮੈਂ ਉਸਨੂੰ ਉਸੇ ਦਿਨ ਦੋ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਨਮਰਾ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਜਾਣਦਾ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਉਸ ਕੋਲ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਦਾ ਕੰਮ ਲਿਆਇਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਹਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ 50,000 ਰੁਪਏ ਹੋਰ ਮੰਗੇ, ਜੋ ਮੈਂ ਉਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਦੇ ਦਿੱਤੇ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਮੇਰਾ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਨਮਰਾ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੰਮ ਤਾਂ ਸਿਰਫ਼ ਇਕ ਬਹਾਨਾ ਸੀ, ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਦੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਨੂੰ ਮੇਰੇ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਮੈਂ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਘੁੰਮਣ ਲੱਗੇ। ਵਿਰਾਟ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ। ਇੱਕ ਦਿਨ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕਲੱਬ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਕਰਨ ਗਏ ਤਾਂ ਨਮਰਾ ਅਤੇ ਵਿਰਾਟ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ।

ਧਮਕੀਆਂ ਦੇ ਕੇ 70-80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਠੱਗੀ ਮਾਰੀ
ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ, ”ਅਸੀਂ ਤਿੰਨੋਂ ਹੋਟਲ ‘ਚ ਕਮਰਾ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸੌਂ ਗਏ। ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਣ ‘ਤੇ ਨਮਰਾ ਨੇ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਮੇਰਾ ਕਾਰਡ ਮੰਗਿਆ ਅਤੇ ਮੈਂ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਬਲੈਕ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਿਹਾ, ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਨਾਂਹ ਕਰਾਂਗੀ ਤਾਂ ਉਹ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰੇਗੀ। ਮੈਂ ਡਰ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਦੋਸਤ ਹਾਂ ਅਤੇ ਮੈਂ ਕੁਝ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕਰੇ। ਫਿਰ ਵਿਰਾਟ ਬਨੀਵਾਲ ਨੇ ਹਥਿਆਰ ਕੱਢ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਉਸ ਦੀ ਗੱਲ ਨਾ ਸੁਣੀ ਤਾਂ ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਫਸਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਂ ਉਸ ਦੀ ਗੱਲ ਮੰਨੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 70-80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਅਤੇ ਨਕਦੀ ਲੈ ਚੁੱਕਾ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਦੇ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਸਬੂਤ ਹਨ।

Dinesh Yadav (21), a resident of Badshahpur, had lodged a complaint in August but the couple went to court for interim bail, police in Gurugram said.

It was only after their interim bail was cancelled that an FIR was registered on November 26 at the Sector-50 police station against them, they said, and added that Qadir and Beniwal are residents of Shalimar Bagh in Delhi.

“Qadir has confessed to the crime and we have taken her on police remand to recover the money and other items that were taken by her from the victim under alleged pressure. Her husband and co-accused Manish alias Virat Beniwal will be arrested soon,” Sector-50 Station House Officer Inspector Rajesh Kumar.

In his complaint, Dinesh Yadav, who runs an advertising firm, said he got in touch with Qadir sometime ago and Beniwal was with her. He claimed that Qadir demanded ₹ 2 lakh for promoting his firm on her channel, and he paid the amount.

Qadir after a few days expressed her liking for him and said she wanted to marry him. They became good friends, according to the complaint.

“In August I along with Qadir and Manish went to a club to party. We booked a room there late at night. The next morning, when I woke up, Qadir asked me to hand over my bank cards and (smart) watch. She threatened to implicate me in a rape case,” the complainant said.