ਬੇਅਦਬੀ! ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਤਾਬਿਆ ‘ਚ ਸੁੱਟਿਆ ਤੰਬਾਕੂ, ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼, ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

661

Two men allegedly desecrated a gurdwara at Mansurpur village near Goraya on the night intervening Sunday and Monday.
The incident came to light on Monday morning. According to CCTV footage, the two men entered the gurdwara at around 12.30am and ransacked the place.ਬੇਅਦਬੀ! ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਤਾਬਿਆ ‘ਚ ਸੁੱਟਿਆ ਤੰਬਾਕੂ, ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼, ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

ਪਿੰਡ ਮਨਸੂਰਪੁਰ ਨਜ਼ਦੀਕ ਫਿਲੌਰ ਵਿਖੇ ਚੋਰੀ ਅਤੇ ਬੇਅਦਬੀ ਦੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਤਕਰੀਬਨ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਹ ਵਰਤਾਰਾ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ, ਸਰਕਾਰਾਂ ਬਦਲ ਗਈਆਂ ਪਰ ਬੇਅਦਬੀਆਂ ਨਾ ਰੁਕ ਸਕੀਆਂ।

The incident came to light when granthi Paramjit Singh arrived at the gurdwara in the wee hours and spotted the two. He raised an alarm and succeeded in nabbing one of them. As the word spread, people from nearby villages reached the gurdwara and refused to hand over the accused to the police.

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਫਿਲੌਰ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਮਨਸੂਰਪੁਰ ‘ਚ ਬੇਅਦਬੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮਨਸੂਰਪੁਰ ਸਥਿਤ ਗੁਰੂ ਸਿੰਘ ਸਭਾ ਗੁਰੂਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਅਰਾਜਕ ਤੱਤਾਂ ਨੇ ਬੇਅਦਬੀ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਫਿਲੌਰ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਮਨਸੂਰਪੁਰ ‘ਚ ਬੇਅਦਬੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮਨਸੂਰਪੁਰ ਸਥਿਤ ਗੁਰੂ ਸਿੰਘ ਸਭਾ ਗੁਰੂਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਅਰਾਜਕ ਤੱਤਾਂ ਨੇ ਬੇਅਦਬੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਵਾਲੇ ਅਨਸਰ ਗੁਰੂਘਰ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਏ ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗਲਾ ਤੋੜ ਕੇ ਪੈਸੇ ਲੁੱਟਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜਿੱਥੇ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਤੰਬਾਕੂ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਥੁੱਕ ਵੀ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬੇਅਦਬੀ ਦੀ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਰੋਸ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।


ਗੁਰੂਘਰ ‘ਚ ਬੇਅਦਬੀ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਖਰਾਬ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸਿੱਖ ਸੰਗਤ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਭ ਕੁਝ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾ ਕੇ ਭੜਕਾਉਣ ਦੀ ਨੀਅਤ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਗੁਰੂਘਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ ਅਰਾਜਕ ਤੱਤ ਬਾਹਰਲੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਜਾਪਦੇ ਹਨ। ਕੇਵਲ ਉਹ ਹੀ ਤੰਬਾਕੂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਕੇ ਅਜਿਹੀ ਘਿਨੌਣੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਿੱਖ ਸੰਗਤ ਦਾ ਇਹ ਵੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਭ ਕੁਝ ਕਿਸੇ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੇਅਦਬੀ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚ ਕੇ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। IG Gursharan Singh Sandhu reached Phagwara to monitor the situation. Heavy police force was deployed in the area. According to the police, the other accused was nabbed later.