13 ਸਾਲਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਢਿੱਡ ’ਚੋਂ ਨਿਕਲਿਆ 13 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਟਿਊਮਰ: ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ

192

ਲਖਨਊ- ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਡਾਕਟਰ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੂਪ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਗੱਲ ਇਕ ਕੈਂਸਰ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਸਾਬਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। 13 ਸਾਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿਯਾਂਸ਼ੂ ਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਟਿਊਮਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਰਸੌਲੀ ਇੰਨੀ ਵਧ ਗਈ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕੰਮਾਂ-ਕਾਰਾਂ ‘ਚ ਦਿੱਕਤ ਅਤੇ ਤੁਰਨ-ਫਿਰਨ ‘ਚ ਦਿੱਕਤ ਆਉਣ ਲੱਗੀ। ਕਲਿਆਣ ਸਿੰਘ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਅਪਰੇਸ਼ਨ ਕਰ ਕੇ ਟਿਊਮਰ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਇਆ।

ਟਿਊਮਰ 13 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕਈ ਅੰਗਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡਾਇਆਫ੍ਰਾਮ, ਵੱਡੀ ਆਂਦਰ, ਛੋਟੀ ਅੰਤੜੀ, ਗੁਰਦੇ ਅਤੇ ਵੱਡੀਆਂ ਖੂਨ ਦੀਆਂ ਨਾੜੀਆਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਕਲਿਆਣ ਸਿੰਘ ਕੈਂਸਰ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਆਰ ਕੇ ਧੀਮਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੈਟਰੋ ਪੇਰੀਟੋਨੀਅਲ ਟਿਊਮਰ ਘੱਟ ਆਮ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਜਲਦੀ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਰਜੀਕਲ ਓਨਕੋਲੋਜੀ ਦੇ ਡਾ: ਅੰਕੁਰ ਵਰਮਾ, ਡਾ: ਦੁਰਗੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਡਾ: ਅਸ਼ੋਕ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ |

ਡਾ: ਅੰਕੁਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਟਿਊਮਰ ਦਾ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਭਾਰ ਵਧਣ ਕਾਰਨ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ | ਇਸ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਚੁਣੌਤੀ ਟਿਊਮਰ ਨੂੰ ਫਟਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣਾ ਸੀ। ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਐਨੇਸਥੀਸੀਓਲੋਜਿਸਟ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ ਡਾ: ਆਸਿਮ ਰਸ਼ੀਦ, ਡਾ: ਇੰਦੂਬਾਲਾ, ਡਾ: ਰੁਚੀ ਅਤੇ ਡਾ: ਹਿਮਾਂਸ਼ੂ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਇਹ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਫ਼ਲ ਰਿਹਾ| ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਪ੍ਰੋ: ਅਨੁਪਮ ਵਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਜਟਿਲਤਾ ਕਾਰਨ ਟੀਮ ਵਰਕ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ |