Pakistan vs England T20 World Cup Final 2022: ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਪਾਕਿ ਨੂੰ 5 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ’ਤੇ ਕੀਤਾ ਕਬਜ਼ਾ

153

ਮੈਲਬੌਰਨ, 13 ਨਵੰਬਰ- ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਪੰਜ ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦਾ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਅੱਠ ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 137 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਕੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਪੰਜ ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ‘ਤੇ 19 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ ਟੀਚਾ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਅਜੇਤੂ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ।

ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ T20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਮੈਲਬਰਨ ‘ਚ ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ‘ਚ ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਰੀ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ।

ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਰਮਿਆਨ ਹੋਏ ਰੌਮਾਂਚਕ ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ 5 ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਾਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਟੀ20 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਦੇ ਜੇਤੂ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਟੀ-20 ਵਰਲਡ ਕੱਪ 2022 ‘ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਆਹਮੋ ਸਾਹਮਣੇ ਸੀ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਇੱਥੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ 137 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚ 30 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਇਤਫ਼ਾਕ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਫਾਈਨਲ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਲਈ ਆਖਰੀ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਸਭ ਕੁਝ ਬਦਲ ਗਿਆ। 30 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਲਬੋਰਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਗਰਾਊਂਡ ‘ਤੇ 1992 ‘ਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਉਹੀ ਕਾਰਨਾਮਾ ਦੁਹਰਾਉਣ ਦੀ ਕਗਾਰ ‘ਤੇ ਸੀ ਪਰ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਇਹ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦਿੱਤੀ।


ਲਾਰਡਸ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ ਵਨਡੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਫਾਰਮੈਟ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸੰਘਰਸ਼ਪੂਰਨ ਪਾਰੀ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2022 ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਦਿਵਾਇਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨਾਲ 30 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣਾ ਖਾਤਾ ਨਿਪਟਾਇਆ।

ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਲਾਰਡਸ ਵਾਂਗ ਕਰਿਸ਼ਮਾ -ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਪਾਰੀ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਹੈਰੀ ਬਰੂਕ ਦਾ ਸਾਥ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਦੋਵੇਂ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਸੀਮ ਸ਼ਾਹ ਅਤੇ ਸ਼ਾਦਾਬ ਖਾਨ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸਨ ਅਤੇ ਸੀਮਾਵਾਂ ਲਈ ਤਰਸ ਰਹੇ ਸਨ। ਫਿਰ ਸ਼ਾਦਾਬ ਨੇ ਬਰੁੱਕ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਵਾਪਸੀ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ।


ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ ਅਤੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ 16ਵੇਂ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਇਫ਼ਤਿਖਾਰ ਉੱਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦੋ ਚੌਕੇ ਲਗਾ ਕੇ ਟੀਮ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੋਇਨ ਅਲੀ ਨੇ 17ਵੇਂ ਓਵਰ ‘ਚ ਪਹਿਲੀਆਂ ਦੋ ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦੋ ਚੌਕੇ ਲਗਾ ਕੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੀ ਜਿੱਤ ਪੱਕੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ 137 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਇਹ ਟੀਚਾ 19 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਵੱਲੋਂ ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਜੇਤੂ ਸਾਬਤ ਹੋਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 52 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਅਜੇਤੂ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ।

T20 World Cup 2022, England vs Pakistan: ਟੀ-20 ਵਰਲਡ ਕੱਪ 2022 ‘ਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਬਣਿਆ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਜੇਤਾ #PAKvsENG #pakistanvsengland #T20WC2022 #T20WC2022Final #T20WorldCup2022 #T20WorldCup2022final #CricketNews #SportsNews

Pakistan vs England Highlights, T20 World Cup Final 2022: Ben Stokes’ 52 Guides England To 5-Wicket Win Over PakistanPAK vs ENG Highlights, T20 World Cup Final: Ben Stokes scored an unbeaten 52 off 49 balls to guide England to a 5-wicket win over Pakistanin the final match of T20 World Cup 2022 on Sunday.