Breaking News
Home / National / ਭਾਰਤੀ/ਪੰਜਾਬੀ ਕਾਮਰੇਡ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਮੁਸਲਮਾਨ ਬੱਚੀਬਾਜ ਗਰੂਮਰ ਸ਼ਾਹਿਦ ਭੱਟ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਚਟਾਨ ਵਾਂਗ ਕਿਉੰ ਖੜੇ ਨੇ ?

ਭਾਰਤੀ/ਪੰਜਾਬੀ ਕਾਮਰੇਡ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਮੁਸਲਮਾਨ ਬੱਚੀਬਾਜ ਗਰੂਮਰ ਸ਼ਾਹਿਦ ਭੱਟ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਚਟਾਨ ਵਾਂਗ ਕਿਉੰ ਖੜੇ ਨੇ ?

ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਪੀਡੋਫਾਇਲ (ਬੱਚੀਬਾਜ) ਮੁਸਲਮਾਨ ਗਰੂਮਰ ਸ਼ਾਹਿਦ ਭੱਟ ਮੰਨ ਚੁਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਸਿੱਖ ਬੱਚੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਉਦੋੰ ਤੋੰ ਹਨ ਜਦੋੰ ਤੋੰ ਉਹ 12 ਸਾਲ ਦੀ ਸੀ ਤੇ ਨਾਬਾਲਗੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਹੀ ਉਸ ਨੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋੰ ਸਾਫ ਹੈ ਕਿ ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿਚ ਮੌਲਵੀਆਂ ਤੇ ਮੁਲਾਣਿਆ ਦੀ ਸ਼ਹਿ ਪ੍ਰਾਪਤ ਗਰੂਮਿੰਗ ਗੈਂਗ “ਦਾਹਵਾ” (ਗੈਰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਨੂੰ ਧਰਮ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨਾ) ‘ਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਨੇ।

ਇਹ ਜਾਣਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਕਿ 29 ਸਾਲਾ ਬੱਚੀਬਾਜ 12 ਸਾਲ ਦੀ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਧਰਮ ਤਬਦੀਲ ਕਰਵਾ ਗਿਆ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੱਕੜ ਮਾਰਕਸਵਾਦੀ ਇਸ ਨੂੰ ਪਿਆਰ-ਇਸ਼ਕ-ਮੁਹੱਬਤ, ਨਿੱਜੀ ਅਜਾਦੀ “ਫ੍ਰੀ ਵਿਲ” ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦੱਸ ਕੇ ਬੱਚੀਬਾਜ ਸ਼ਾਹਿਦ ਨਾਲ ਖੜੇ ਹਨ।

ਉਪਰਲੇ ਤੌਰ ਤੇ ਉਹ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿਰਸਾ ਤੇ ਰਸਸ ਦਾ ਬਹਾਨਾ ਲਾ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਇਹ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿਚ ਪੀੜਤ ਧਿਰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਨਾਲ ਖੜੇ ਨੇ।

ਪਰ ਧੁਰ ਅੰਦਰੋੰ ਇਹ ਕਮਿਊਨਿਸ਼ਟ ਏਜੰਡੇ ਤੇ ਕਮਿਊਨਿਸਟ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ।
ਉੰਝ ਤਾਂ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਨੁਸਾਰ ਧਰਮ ਦੀ ਮੁੱਢੋਂ ਮੁਖਾਲਫਤ ਕਰਨਾ ਕਾਮਰੇਡ ਦਾ ਫਰਜ ਹੈ ਪਰ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਏਦਾਂ ਨਹੀੰ ਹੈ। ਹੈ ਤਾਂ ਭਾਵੇਂ ਮੂਰਖਾਨਾ ਵਿਚਾਰ, ਪਰ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਕਮਿਉਨਿਸ਼ਟਾਂ ਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸਾਇਅਤ ਦੇ ਪੂੰਜੀਵਾਦੀ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਭੰਨ ਲੈਣਗੇ ਤੇ ਫੇਰ ਮੁਸਲਮਾਨਾ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਲੈਣਗੇ। ਇਸ ਅਹਿਮਕਾਨਾ ਖੁਆਬ ਕਰਕੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਖੱਬੇਪੱਖੀ ਰੂੜੀਵਾਦੀ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੀ ਹਰ ਜਿਆਦਤੀ ਨੂੰ “ਪੀੜਤ ਕਾਰਡ” ਨਾਲ ਸਹੀ ਸਾਬਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਮਸਲਨ ਇਕ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗੀ ਬੱਚੀਬਾਜ ਮੁਸਲਮਾਨ ਗੈਰ ਧਰਮ ਦੀ ੧੨ ਸਾਲਾ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉੰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਕਮਿਊਨਿਸ਼ਟ ਉਸ ਨੂੰ ਜਾਇਜ ਦੱਸਣ ਲਈ ਕਸ਼ਮੀਰੀਆ ਨਾਲ ਤੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਹਿੰਦੂ ਵੱਲੋੰ ਕੀਤੇ ਜੁਲਮਾਂ ਦਾ ਵਿਕਟਮ ਕਾਰਡ ਖੇਡਣ ਲਗਦੇ ਨੇ। ਉਨਾ ਦਾ ਜਨਾਨੀਵਾਦ 12 ਸਾਲਾ ਪੀੜਤ ਬੱਚੀ ਨਾਲ ਨਹੀੰ ਖੜਦਾ ਸਗੋੰ 27 ਸਾਲਾ ਬੱਚੀਬਾਜ ਨਾਲ ਖਲੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਕਮਿਊਨਿਸ਼ਟ ਫਿਰਕੇ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਕਾਮਰੇਡ ਪ੍ਰੀਤਮ ਸਿੰਘ ਵਰਗੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਇਸੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਬੱਚੀਬਾਜ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਚਟਾਨ ਵਾਂਗ ਖੜੇ ਨੇ।

ਹੁਣ ਪੰਜਾਬੀ ਕਮਰੇਡ ਜੋ ਆਪਣੀਆਂ ਨਾਬਾਲਗ ਕੁੜੀਆ ਬਾਰੇ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵੱਡੀ ਉਮਰ ਦੇ ਮਰਦ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਨਹੀੰ ਦਿੰਦੇ ਤੇ ਕੁੜੀਆਂ ਦੀ “ਫ੍ਰੀ ਵਿਲ” ‘ਚ ਵੀ ਅਮਰੀਕਾ ਸੈਟਲ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਮਾਨਤਾ ਦੇੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਵੀ ਬੱਚੀਬਾਜ ਗਰੂਮਰ ਸ਼ਹਿਦ ਭੱਟ ਨਾਲ ਖੜੇ ਨੇ।

ਇਨਾਂ ਪੰਜਾਬੀ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦਾ ਮਸਲਾ ਸਿੱਖਾਂ ਨਾਲ ਨਫਰਤ ਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਮਰੇਡ ਗਰੁੱਪ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹੁੰਦਿਆ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਅਕਲ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀੰ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ। ਏਥੋੰ ਤੱਕ ਕੇ ਮਾਰਕਸਵਾਦ ਦੀ ਮੁੱਢਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੀ ਨਹੀੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ। ਸਿਰਫ ਸਿੱਖ ਧਰਮ, ਰਵਾਇਤ, ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਮਾਣ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਹਰ ਚੀਜ ਨਾਲ ਨਫਰਤ ਕਰਨੀ ਸਿਖਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਬੰਦੇ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਜੜਾਂ ਖਿਲਾਫ ਵਿੱਢੀ ਲੜਾਈ ਦਾ ਨਾ ਹੀ “ਮਾਰਕਸਵਾਦ” ਹੈ, ਜੋ ਬਾਕੀ ਵਾਦਾਂ ਦ‍ੀ ਮਾਂ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿੱਖੀ ਹੀ ਇਨਕਲਾਬ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋੰ ਵੱਡਾ ਰੋੜਾ ਹੈ। ਇਉਂ ਕਾਮਰੇਡ ਤਾਅ ਉਮਰ ਸਿੱਖੀ ਖਿਲਾਫ ਭੁਗਤਣ ਲਈ ਮੁਹਾਜ ਲੱਭਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇੰ ਰਸਸ ਵਾਲੇ ਪੱਗਾਂ ਦਾੜੀਆਂ ਰੱਖੀ ਫਿਰਦੇ ਨੇ ਕਾਮਰੇਡ ਪੱਗ ਵੀ ਬੰਨ ਕੇ ਜਾਂ ਦਾੜੀ ਰੱਖ ਕੇ ਕੇੰਦਰੀ ਸਿੰਘ ਸਭਾ ਜਾਂ ਸਿੱਖਾਂ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਤੇ ਕਾਬਜ ਹਨ। ਉਹ ਉਥੇ ਬੈਠੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਬੱਚੀਬਾਜ ਸ਼ਾਹਿਦ ਸਿੱਖੀ ਦੀਆਂ ਜੜਾਂ ਵੱਡਣ ‘ਚ ਉਨਾਂ ਦਾ ਮਦਦਗਾਰ ਹੈ। ਸੋ ਉਹ ਪੀਡੋਫਾਇਲ ਗਰੂਮਰ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਬਿਆਨ ਤੇ ਬਿਆਨ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।
ਤੀਜੀ ਕਿਸਮ ਭਾਰਤੀ ਰਾਸ਼ਟਰਵਾਦੀ ਪੂਛਾਂ ਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਖੱਬੇਪੱਖੀ ਨਫਰਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਿਤਾਂ ਲਈ ਵਰਤਦੀ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸੀ/ਕਾਮਰੇਡ ਮੀਡੀਆ ਕੈਰਾਵਾਨ (ਕੇਪੀ ਗਿੱਲ ਦੇ ਭਣੇਵੇੰ ਹਰਤੋਸ਼ ਬੱਲ ਰਾਹੀੰ ਸੰਚਾਲਿਤ), ਦਾ ਪ੍ਰਿੰਟ, NDTV, the quint, ਤੇ the wire ਉਹ ਮੁਹਾਜ ਹਨ ਜੋ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੀ ਨਫਰਤ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾਂ ਖਿਲਾਫ ਵਰਤਦੇ ਜਰੂਰ ਹਨ ਪਰ ਹਿੰਦੂਤਵਾ ਦੇ ਨਿੱਕੇ ਨੰਨੇ ਬਜਰੰਗੀਆਂ ਅੱਗੇ ਚਿੱਤ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਨੇ।

(….ਚਲਦਾ)
#ਮਹਿਕਮਾ_ਪੰਜਾਬੀ

About admin

Check Also

ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੀ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਚਿਤਾਵਨੀ- ‘ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਫੌਜ ਭੇਜੀ ਤਾਂ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ’

ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਦਾਇਰਾ ਵਧਾ ਰਹੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। …

%d bloggers like this: