ਮਹੰਤ ਨਰੇਂਦਰ ਗਿਰੀ ਦੇ ਕਮਰੇ ‘ਚੋਂ CBI ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਮਿਲਿਆ 3 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ, 50 ਕਿਲੋ ਸੋਨਾ

835

Huge amounts of cash, jewellery and property related documents have been recovered from the sealed room of Mahant Narendra Giri, who com mit ted s ui ci de a year ago. A three-member Central Bureau of Investigation (CBI) team on Thursday opened the Mahant’s room a year after his death at Baghambari Mutt here. ਅਖਿਲ ਭਾਰਤੀ ਅਖਾੜਾ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਹੰਤ ਨਰੇਂਦਰ ਗਿਰੀ ਦਾ ਸੀਲਬੰਦ ਕਮਰਾ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਕਰੀਬ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਹੈ। ਪਰ ਬੰਦ ਕਮਰੇ ‘ਚੋਂ ਕੀ ਨਿਕਲਿਆ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕੀ ਪਰ ਚਰਚਾ ਹੈ ਕਿ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ. ਨੂੰ ਸੀਲ ਕੀਤੇ ਕਮਰੇ ‘ਚੋਂ ਕਰੀਬ ਤਿੰਨ ਕਰੋੜ ਦੀ ਨਕਦੀ, ਗਹਿਣੇ, ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਕਾਗਜ਼, ਬਲਵੀਰ ਗਿਰੀ ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਵਸੀਅਤ, ਮਹੰਤ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੀ ਮਾਲਾ ਆਦਿ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਮਹੰਤ ਬਲਵੀਰ ਗਿਰੀ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਲਾਹਾਬਾਦ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਸੀਬੀਆਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਮਥ ਬਾਗਮਬਰੀ ਗੱਦੀ ਪਹੁੰਚੀ। ਉਥੇ ਮਹੰਤ ਨਰਿੰਦਰ ਗਿਰੀ ਦੇ ਉਸ ਕਮਰੇ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਸਬੂਤਾਂ ਦਾ ਸਰਵੇਖਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸੀਬੀਆਈ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

ਅਖਿਲ ਭਾਰਤੀ ਅਖਾੜਾ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਹੰਤ ਨਰਿੰਦਰ ਗਿਰੀ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 20 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਮੱਠ ਦੇ ਇੱਕ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਫਾਹੇ ਨਾਲ ਲਟਕਦੀ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਮਹੰਤ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਮਹੰਤ ਦੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਲਈ ਉਸ ਦੇ ਚੇਲੇ ਆਨੰਦ ਗਿਰੀ ਅਤੇ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੁਜਾਰੀ ਅਦਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਤਿਵਾੜੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਸੀ। ਮਹੰਤ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਖ਼ੁਦਕੁਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਕਮਰੇ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੱਠ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਹਿਲੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਕਮਰੇ ਨੂੰ ਵੀ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਹੰਤ ਨਰਿੰਦਰ ਗਿਰੀ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ।

ਮੌਜੂਦਾ ਮਹੰਤ ਬਲਵੀਰ ਗਿਰੀ ਨੇ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਦਲੀਲ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੱਠ ਦੇ ਉਕਤ ਕਮਰੇ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਅਰਜ਼ੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੀਬੀਆਈ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ ਕਮਰੇ ਦਾ ਤਾਲਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਮਹੰਤ ਨਰਿੰਦਰ ਗਿਰੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਸੀਲ ਕੀਤੇ ਕਮਰੇ ਦਾ ਤਾਲਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ।

ਕਮਰੇ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਦੋਂ ਮਹੰਤ ਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਸੀਬੀਆਈ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੀ ਉਸ ਕਮਰੇ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਸੀ। ਕਰੀਬ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਸੀਲ ਕੀਤੇ ਕਮਰੇ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਮਰੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਚਾਬੀ ਮੌਜੂਦਾ ਮਹੰਤ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ।

ਮਹੰਤ ਨਰੇਂਦਰ ਗਿਰੀ ਦੇ ਕਮਰੇ ‘ਚੋਂ CBI ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਮਿਲਿਆ -3 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ, 50 ਕਿਲੋ ਸੋਨਾ, 13 ਕਾਰਤੂਸ ਤੇ 9 ਕੁਇੰਟਲ ਦੇਸੀ ਘਿਓ #NarendraGiri #House #CBIRaid ਮਹੰਤ ਨਰੇਂਦਰ ਗਿਰੀ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਮੁਲਜ਼ਮ – ਆਨੰਦ ਗਿਰੀ ਕੌਣ ਹੈ ? ਵਿਵਾਦਾਂ ਨਾਲ ਹੈ ਪੁਰਾਣਾ ਰਿਸ਼ਤਾ – ਲਾਈਫ਼ ਸਟਾਈਲ ਜਾਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ ਹੈਰਾਨ